FREE

Hồ sơ

Công ty cổ phần phát triển và đầu tư công nghệ HDTELECOM Quốc gia: Việt Nam Tỉnh thành: Hà Nội Ngày tham gia: 05/03/2015 Thành viên miễn phí Sản phẩm chính: hộp phối quang Lượt truy cập: 295,977 Xem thêm Liên hệ

Tủ đấu nối quang và khay ODF quang

Ngày đăng: 26/07/2023

Liên hệ

Xuất xứ: Khác

Bảo hành: liên hệ

Phương thức thanh toán: tiền mặt hoặc chuyển khoản

Khả năng cung cấp: theo nhu cầu của khách hàng

Đóng gói: liên hệ

Liên hệ

Thông tin chi tiết

Tủ đấu nối quang và khay ODF quang

TT

Chi tiết kỹ thuật

I

Đặc điểm chung

1

– Tủ có mật độ quản lý cao, dung lượng sợi quang lớn.

– Đảm bảo tính an toàn, an ninh các sợi quang.

– Tủ đấu nối quang linh hoạt, có độ tin cậy cao,  cho phép vận hành, sử dụng dễ dàng, hiệu quả và thuận tiện cho việc bảo trì.

– Tích hợp mọi phương diện quản lý sợi (hàn, nối, điều hướng, trữ sợi thừa và bảo vệ sợi quang).

2

Bán kính cong các sợi quang cho phép tối thiểu 30mm ở mọi nơi.

3

Có khả năng mở rộng kết nối liên khung.

4

Dễ dàng lắp đặt và truy nhập.

5

Hướng phát xạ luồng lazer từ adaptor không chiếu thẳng vào mắt người sử dụng.

6

Toàn bộ được HD sản xuất đồng bộ (Tủ đấu nối quang, Khay hàn/đấu nối chứa Adapter chuẩn  SC/UPC).

7

Hàng được HD bán ra thị trường đều là mới sản xuất 100%

8

Tài liệu, thông số kỹ thuật được thông tin trên Website hdtelecom.com.vn

II

Chi tiết tủ đấu nối quang  HD-ODF-1920

1

Thông tin chung tủ đấu nối quang

1.1

Tủ được HD bán ra thị trường đều là hàng mới 100% đi kèm hướng dẫn sử dụng và catalogue

2

Cấu trúc

2.1

Kích thước:  (1200mm x 300mm x 2200mm) (Rộng x Sâu x Cao).

2.2

Thiết kế theo dạng Module liên kết có thể nâng cấp và mở rộng dễ dàng, cho phép kết nối liên khung.

2.3

Kết cấu dạng tủ kín, chắc chắn, dễ dàng lắp đặt hay di chuyển các sợi quang khi cần

2.4

Vật liệu chế tạo bằng thép cứng không gỉ, chịu lực cao, kết cấu chắc chắn, có vách bên. Vỏ ngoài được sơn tĩnh điện màu ghi sáng

2.5

Mặt trước thiết kế theo kiểu cửa mở, có khóa, nhìn thấy được các khay ODF, hàn/đấu nối bên trong .

2.6

Cửa tủ: Tấm Acrylic (hoặc vật liệu tương đương) và thép nhẹ.

2.7

Hệ thống máng cáp trong tủ làm bằng nhựa chống cháy không Halogen, tuân theo chuẩn UL94-VO. Máng cáp được lắp đặt phía trên và phía dưới tủ để dẫn hướng và chứa sợi quang, kích thước: 1200x100x100mm (dài x rộng x cao). Đảm bảo không gian cho cáp quang vào và dây nhảy quang đi ra khỏi tủ.

2.8

Có thể gắn khay đỡ máy đo, máy hàn lắp đặt đồng bộ với tủ đấu nối quang

2.9

Có Bộ phận chứa cáp vào, bộ phận chứa sợi quang thừa. Có ống trữ sợi thừa bằng nhựa để đỡ và dẫn sợi quang, các sợi quang cuốn xung quanh ống, đảm bảo bán kính cong tối thiểu 30mm.

2.10

Bộ phận cuốn dây thừa: ở bên trái và bên phải tủ (Rộng 300mm).

2.11

Có chốt bắt giữ Khay ODF để hàn/đấu nối chắc chắn.

2.12

Chân đế cố định và đảm bảo có điểm nối đất an toàn.

2.13

Cung cấp đầy đủ chi tiết, phụ kiện (gồm vách bên, cửa tủ, khóa cửa, máng cáp trong tủ, phụ kiện để quản lý cáp và lưu trữ dây nhảy quang…) và đồng bộ từ duy nhất nhà sản xuất HD.

3

Dung lượng

3.1

Dung lượng tối đa 1920Fo (có thể chứa 20 khay ODF, hàn/đấu nối dung lượng 96Fo, cao 2RU).

4

Tính năng

4.1

Dễ dàng mở rộng thêm hoặc giảm bớt khay ODF. Thao tác hàn/đấu nối dễ dàng, không làm  ảnh hưởng đến khay ODF hoặc hàn/đấu nối khác đang khai thác hoặc các kết nối đang sử dụng

4.2

Tách riêng dây nhảy quang, cáp quang của hướng đi vào tủ và hướng đi ra tủ. Đi theo cả hai hướng trên hoặc dưới tủ.

4.3

Dễ thao tác và kiểm tra các kết nối trong tủ.

4.4

Có khả năng bảo vệ, chống bụi và côn trùng thâm nhập vào bên trong

4.5

Bảo đảm bán kính uốn cong tối thiểu 30mm tại các vị trí bẻ góc dây nối và dây nhảy quang tại mọi nơi.

5

Tài liệu kỹ thuật

5.1

Tài liệu, thông số kỹ thuật được thông tin trên Website hdtelecom.com.vn

III

Chi tiết Khay ODF hàn/đấu nối  HD-TRAY-R96 dùng cho tủ đấu nối quang

1

Thông tin chung khay hàn

1.1

Kết cuối mối hàn cáp sợi quang.

1.2

Phân phối các đường kết nối của dịch vụ ứng dụng chạy trên sợi cáp quang từ thiết bị đến người sử dụng, sợi cáp quang giữa các hệ thống thiết bị với nhau.

1.3

Dễ dàng quản lý, khai thác, phân chia, phân luồng và quản lý các dịch vụ ứng dụng trong đường truyền cáp quang.

1.4

Đảm bảo bán kính cong tối thiểu của sợi quang 30mm tại mọi nơi.

1.5

Toàn bộ phụ kiện cấu thành Khay ODF, hàn/đấu nối đều được nhà sản xuất HD sản xuất đồng bộ

1.6

Sản phẩm HD bán ra thị trường đều là hàng mới 100%

1.7

Tài liệu, thông số kỹ thuật được thông tin trên Website hdtelecom.com.vn

2

Kết cấu Khay ODF, hàn/đấu nối.

2.1

Dễ dàng xoay mở khay ODF, hàn/đấu nối theo cả hai hướng từ bên/trái bằng cách thay đổi chốt định vị, không làm ảnh hưởng đến kết cấu của khay. Thiết kế kiểu góc quay 900, chiều cao 2RU, chứa 96 sợi quang

2.2

Cấu tạo từ thép không gỉ, sơn tĩnh điện màu ghi sáng. Kết cấu cứng, chịu lực và chịu rung động cao trong phòng máy. Kích thước: 462//490 mm (Rộng)(Thân/cả đường dẫn) x 85 mm (Cao)x 250/286 mm (Sâu) (To Rails/O-A Body).

2.3

Dung lượng : ≥ 96Fo, chuẩn kết nối SC/UPC-SC/UPC

2.4

Phía sau của khay ODF có tổ hợp 4 khay hàn x 24 mối hàn (tổng 96 mối hàn). Mỗi khay hàn có 2 lược cài x 12 ống co nhiệt (cài được tối đa 24 ống co nhiệt)

2.5

Khay hàn chế tạo bằng nhựa, tiện lợi cho việc hàn nối và đảm bảo giữa chắc chắn cho mối hàn. Khay hàn có nắp đậy, có khóa gài, có khả năng chống bụi và côn trùng xâm nhập.

2.6

Tổ hợp cụm khay hàn sử dụng bản lề có thể đóng/mở theo hướng xác định, thao tác độc lập trên mỗi khay hàn, không ảnh hưởng đến các khay hàn còn lại

2.7

4 patch panel được lắp dọc theo Khay ODF, được gắn chéo tránh phát xạ nguồn laser trực tiếp vào mắt người thi công. Mỗi panel gắn 24 adpater đơn SC/UPC và dây nối quang dẫn đến tổ hợp khay hàn. Bên phía tay phải của Khay ODF, có đường dẫn góc và hai đường dẫn cong đảm bảo bán kính cong tối thiểu cho sợi quang và ống mềm khi đi vào và ra (các ống mềm được đi theo các ống dẫn đến điểm giữ bên phía tay phải khay hàn sau đó đi lên trên khay hàn).

2.8

Khe để bó dây quang được bố trí dọc theo mặt trước của khay ODF

2.9

Có hệ thống ghi chép đánh số sợi quang ở phía trước patch panel.

2.10

Đầu adapter, back to back có bọc ceramic, zirconia

2.11

Ống co nhiệt bảo vệ mối hàn quang có chiều dài 40mm, đường kính ≥ 2,8mm, có lõi thép gia cường bên trong. Được lắp đặt trong khoảng 90 giây với 900C.

2.12

Cung cấp đầy đủ phụ kiện kèm theo khay ODF, hàn/đấu nối cho 96 Fo: 96 Adaptor đầu SC/UPC, 96 ống co nhiệt, 4 khay đựng mối hàn 24 Fo, bộ (96 sợi) dây nối quang SC/UPC, đường kính 0,9mm dài 1,5m.

3

Thông số đầu nối quang

3.1

Chuẩn kết nối SC/UPC-SC/UPC

3.2

Suy hao chèn ≤ 0,2 dB

3.3

0,2 dB ≤ suy hao ghép nối ≤ 0,5dB

3.4

Chu kỳ đấu nối: ≥ 500 lần

3.5

Sản xuất theo tiêu chuẩn công nghiệp, có cấu trúc cách điện, có nắp chống bụi. Độ bền sử dụng cao, dải nhiệt độ từ – 20OC đến 70OC, chịu được độ ẩm cao.

IV

Dây nối quang nối từ khay hàn đến adapter SC/UPC.

1

Tiêu chuẩn dây.

1.1

Dây nối quang đơn mốt, chiều dài 1,5m, có sẵn đầu nối SC/UPC, đường kính sợi quang là 0,9mm.

1.2

Lớp vỏ PVC hoặc lớp vỏ chống cháy LSZH.

2

Thông số sợi  quang.

2.1

Sợi quang SingleMode G652D.

2.2

Đặc tính vật lý: chịu sức căng thấp, bán kính cong tối thiểu là 30mm, chống được lực nén và tác động cơ học nhỏ.

2.3

Nhiệt độ hoạt động: -20 đến +70°C.

3

Thông số đầu kết nối.

3.1

Loại đầu nối: chuẩn kết nối SC/UPC.

3.2

Suy hao chèn: ≤ 0,2 dB.

3.3

Suy hao phản hồi:  ≥ 50 dB.

V

Thông tin khác

1

Sản phẩm do HD bán ra thị trường đều là sản phẩm mới 100%, có đầy đủ giấy tờ nguồn gốc, chứng nhận xuất xưởng.

2

Sẵn sàng cung cấp phương tiện vận chuyển bốc dỡ đến địa chỉ yêu cầu của khách hàng trên địa bàn thành phố Hà Nội

3

Năng lực sản xuất ổn định: sản xuất và bàn giao trong thời gian 6 tuần cho số lượng tối thiểu 4 tủ và 21 khay ODF hàn/đấu nối xoay.

4

– Bảo hành 24 tháng  từ lúc ký biên bản nghiệm thu.– Cam kết cung cấp vật tư thay thế 3 năm kể từ khi hết thời hạn bảo hành.